મોરબી : DWPS વિદ્યાર્થીઓનું ખેલ મહાકુંભ 2024 ઉત્કર્ષ પ્રદર્શન

ટંકારા તાલુકાની દિલ્હી વર્લ્ડ પબ્લિક સ્કૂલ મોરબીના ખેલાડીઓએ ગુજરાત સરકાર દ્વારા આયોજિત અને જિલ્લા રમત ગમત કચેરી દ્વારા આયોજિત રમત-ગમત મહાકુંભ 2.0 માં બેડમિન્ટન, ચેસ અને એથ્લેટિક્સમાં પોતાનું વર્ચસ્વ જાળવી રાખ્યું હતું. બેડમિન્ટન અંડર 11માં શાળાની સમૃદ્ધિ નિરંજનીએ જિલ્લામાં ત્રીજું સ્થાન મેળવી રાજ્ય કક્ષામાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું હતું.

ચેસમાં અંડર 17માં રમતી હીર પટેલ પ્રથમ ક્રમે રહી હતી અને અંડર 14માં રમતા ક્રિશા આઘારાએ સ્ટેટ ક્લાસમાં પોતાનું સ્થાન બનાવ્યું હતું. શાળાની રમતોની જેમ, દિલ્હી વર્લ્ડ પબ્લિક સ્કૂલના વિદ્યાર્થીઓએ ખેલ મહાકુંભમાં એથ્લેટિક્સમાં પણ અજાયબીઓ કરી હતી.

અંડર-11માં કવિતા ચૌધરી 50 મીટર દોડમાં પ્રથમ ક્રમે રહી હતી. તાજેતરમાં અંડર 14 નેશનલ સ્કૂલ ગેમ્સમાં રાષ્ટ્રીય સ્તરે ગુજરાતનું પ્રતિનિધિત્વ કરનાર રાઘવ 100 મીટરમાં પ્રથમ અને જિતેન્દ્ર ચૌધરી 100 મીટરમાં બીજા ક્રમે રહ્યો હતો. ભાનુ પ્રતાપ લાંબી કૂદમાં બીજા ક્રમે અને જીતેન્દ્ર ચૌધરી શોટ પુટમાં પ્રથમ ક્રમે રહ્યા હતા. શાંતનુ સૈની 600 મીટરમાં બીજા ક્રમે રહ્યો હતો.

શાળાકીય રમતોમાં મોરબી જિલ્લામાંથી રાજ્યકક્ષાએ પહોંચેલ બરછી ફેંકનાર મયંક એરી પ્રથમ ક્રમે અને કંડલાએ દ્વિતીય સ્થાન પ્રાપ્ત કરી જિલ્લામાં પોતાનું સ્થાન મેળવ્યું હતું. દિલ્હી વર્લ્ડ પબ્લિક સ્કૂલના રમતગમત વિભાગના વડા ડો.અલી ખાને તાલુકા કક્ષાએ વિજેતા બનેલા તમામ ખેલાડીઓને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા અને આગળના સ્તર માટે શુભેચ્છા પાઠવી હતી અને શ્રેષ્ઠ તૈયારીઓ કરવા સલાહ આપી હતી.